• GAME DA

Binciken Fasahar Quantum Dot TV na gaba

Tare da haɓaka fasahar nuni, masana'antar TFT-LCD, wacce ta mamaye masana'antar nuni shekaru da yawa, an fuskanci ƙalubale sosai.OLED ya shiga samarwa da yawa kuma an karbe shi sosai a fagen wayowin komai da ruwan.Fasaha masu tasowa kamar MicroLED da QDLED suma suna cikin ci gaba.Canji na masana'antar TFT-LCD ya zama yanayin da ba za a iya jurewa ba A ƙarƙashin m OLED high-contrast (CR) da manyan halaye gamut launi, masana'antar TFT-LCD ta mai da hankali kan haɓaka halayen gamut ɗin launi na LCD kuma sun ba da shawarar manufar "kwamba". dot TV."Duk da haka, abin da ake kira "Quantum-dot TVs" ba sa amfani da QD don nuna QDLEDs kai tsaye.Madadin haka, suna ƙara fim ɗin QD ne kawai zuwa hasken baya na TFT-LCD na al'ada.Aikin wannan fim na QD shi ne ya maida wani ɓangare na hasken shuɗi da hasken baya ke fitarwa zuwa kore da haske ja tare da ƙunƙuntaccen rabon raƙuman ruwa, wanda yayi daidai da tasirin phosphor na al'ada.

Hasken kore da ja da aka canza ta fim ɗin QD yana da kunkuntar rarraba raƙuman raƙuman ruwa kuma ana iya daidaita shi da kyau tare da band ɗin watsa haske mai girma na CF na LCD, ta yadda za a iya rage hasarar haske kuma ana iya inganta wani ingantaccen haske.Bugu da ari, tun da rarraba raƙuman ruwa yana da kunkuntar, RGB monochromatic haske tare da mafi girman launi mai tsabta (jikewa) za'a iya gane shi, don haka gamut launi na iya zama babba Saboda haka, fasahar fasaha ta "QD TV" ba ta rushewa.Saboda fahimtar jujjuyawar kyalli tare da kunkuntar bandwidth mai haske, ana iya gane phosphor na al'ada.Misali, KSF:Mn zaɓi ne mai rahusa, kunkuntar-bandwidth phosphor.Kodayake KSF:Mn na fuskantar matsalolin kwanciyar hankali, kwanciyar hankali na QD ya fi na KSF:Mn.

Samun babban abin dogaro na QD ba abu ne mai sauƙi ba.Saboda QD yana fallasa ga ruwa da iskar oxygen a cikin yanayi a cikin yanayi, yana saurin kashewa kuma ingancin haske yana raguwa sosai.Maganin kariya daga ruwa mai hana ruwa da iskar oxygen na fim ɗin QD, wanda aka yarda da shi a yanzu, shine a haɗa QD a cikin manne da farko, sa'an nan kuma sandwich ɗin manne tsakanin layuka biyu na ruwa mai hana ruwa da fina-finai na filastik oxygen samar da tsarin "sanwici".Wannan maganin fim na bakin ciki yana da kauri mai kauri kuma yana kusa da ainihin BEF da sauran halayen fina-finai na gani na baya, wanda ke sauƙaƙe samarwa da haɗuwa.

A zahiri, QD, a matsayin sabon abu mai haske, ana iya amfani da shi azaman kayan jujjuya mai kyalli na photoluminescent kuma ana iya ba da wutar lantarki kai tsaye don fitar da haske.Yin amfani da wurin nuni ya wuce hanyar fim ɗin QD Misali, ana iya amfani da QD zuwa MicroLED azaman ƙirar jujjuyawar haske don canza hasken shuɗi ko hasken violet da ke fitowa daga guntu uLED zuwa hasken monochromatic na sauran tsayin raƙuman ruwa.Tunda girman uLED ya kasance daga dozin micrometers zuwa dubun micrometers da yawa, kuma girman nau'in phosphor na al'ada shine mafi ƙarancin micrometers dozin, girman barbashi na phosphor na al'ada yana kusa da girman guntu ɗaya na uLED. kuma ba za a iya amfani da shi azaman canjin haske na MicroLED ba.abu.QD shine kawai zaɓi don kayan canza launi mai kyalli a halin yanzu ana amfani da su don canza launin MicroLEDs.

Bugu da ƙari, CF a cikin tantanin halitta LCD kanta yana aiki a matsayin tacewa kuma yana amfani da abu mai ɗaukar haske.Idan ainihin abin da ke ɗaukar haske ya maye gurbinsa kai tsaye tare da QD, za a iya gane tantanin halitta QD-CF LCD mai haskakawa, kuma ana iya inganta ingancin gani na TFT-LCD yayin samun gamut mai faɗi.

A taƙaice, dige-dige ƙididdiga (QDs) suna da fa'idar aikace-aikace mai fa'ida a wurin nuni.A halin yanzu, abin da ake kira "Quantum-dot TV" yana ƙara fim ɗin QD zuwa tushen hasken baya na TFT-LCD na al'ada, wanda haɓaka ne kawai na LCD TVs kuma bai cika amfani da fa'idodin QD ba.Bisa kididdigar da cibiyar bincike ta yi, fasahar nuna fasahar gamut masu launin haske za ta haifar da wani yanayi wanda manyan, matsakaita da ƙananan maki da nau'o'in mafita guda uku za su kasance tare a cikin shekaru masu zuwa.A cikin samfuran matsakaici da ƙananan ƙima, phosphor da fim ɗin QD suna haɓaka alaƙar gasa.A cikin manyan samfuran, QD-CF LCD, MicroLED da QDLED za su yi gasa tare da OLED.