Tare da gabatar da ra'ayin birni mai wayo, fitilun titi masu hankali sun jawo hankali a hankali, kuma mafita na hasken waje tare da sarrafa hankali sun zama wuri mai zafi a sarrafa fitilun titi.Fitilar tituna masu wayo suna ɗaukar buƙatun amincin birni, ceton makamashi da ingantaccen aiki da kulawa, kuma sun wuce sama da shekaru 7 na haɓakawa.Fitilar titin mai hankali tana ɗaukar tsarin gine-ginen B/S kuma ana samun isa ga kai tsaye ta hanyar hanyar sadarwa.Mai sarrafawa na tsakiya yana ɗaukar ƙirar ƙira, yana goyan bayan sarrafa madauki mai zaman kansa, yana goyan bayan faɗaɗa aikin mai sarrafa fitila ɗaya, kuma yana ƙara inganta gudanarwa da sarrafa fitilun titi.
Kasuwar zafi maki
1. Manual, kulawar haske, kulawar agogo: sauƙi ta hanyar yanayi, yanayi, yanayin yanayi da abubuwan ɗan adam.Sau da yawa ba a kunne lokacin da ya kamata ya kasance mai haske, kuma lokacin da ya kamata ya kashe, ba zai kashe ba, yana haifar da asarar makamashi da nauyin kudi.
2. Ba zai yiwu a canza lokacin sauyawa na fitilu ba: ba zai yiwu a daidaita lokaci ba kuma canza lokacin sauyawa bisa ga ainihin halin da ake ciki (canjin yanayi kwatsam, manyan abubuwan da suka faru, bukukuwa), kuma ba zai iya hasken LED ba. a dimmed, kuma na biyu makamashi ceto ba za a iya cimma.
3. Ba a sa ido kan matsayin fitilun titi: Asalin gazawar ya samo asali ne daga rahotannin jami’an sintiri da korafe-korafen ’yan kasa, da rashin himma, da lokaci da rikon amana, da kasa kula da yanayin tafiyar da fitilun kan tituna a cikin gari, daidai da kuma cikakken bayani. .
4. Binciken da hannu na yau da kullun: Ma'aikatar gudanarwa ba ta da ikon aika aika guda ɗaya, kuma tana iya daidaita ma'aikatun rarraba wutar lantarki ɗaya bayan ɗaya kawai, wanda ba kawai yana ɗaukar lokaci da ƙoƙari ba, har ma yana ƙara yuwuwar rashin aikin ɗan adam.
5. Kayan aiki yana da sauƙi a rasa kuma ba za a iya gano kuskure ba: ba shi yiwuwa a sami daidaitaccen kebul ɗin da aka sace, da fitilar da aka sace da kuma bude kewaye.Da zarar yanayin da ke sama ya faru, zai haifar da asarar tattalin arziki mai yawa kuma ya shafi rayuwar yau da kullun da amincin tafiye-tafiye na 'yan ƙasa.
Fasahar aikace-aikacen fitilun titi mai wayo
A halin yanzu, fasahohin haɗin gwiwar da ake amfani da su a cikin fitilun tituna, galibi sun haɗa da PLC, ZigBee, SigFox, LoRa, da dai sauransu. Waɗannan fasahohin ba za su iya biyan buƙatun "haɗin kai" na fitilun titi da aka rarraba a ko'ina ba, wanda yana ɗaya daga cikin mahimman dalilan da ya sa fitilun titi masu wayo ke da shi. har yanzu ba a tura shi a babban sikeli ba.
Na farko, fasahohin irin su PLC, ZigBee, SigFox, da LoRa suna buƙatar gina hanyoyin sadarwar kansu, waɗanda suka haɗa da bincike, tsarawa, sufuri, shigarwa, ƙaddamarwa, da ingantawa, kuma suna buƙatar kiyaye su bayan an gina su, don haka ba su da daɗi rashin inganci don amfani.
Na biyu, cibiyoyin sadarwar da aka tura ta amfani da fasahohi irin su PLC, ZigBee, SigFox, LoRa, da dai sauransu suna da ƙarancin ɗaukar hoto, suna da saukin kamuwa da tsangwama, kuma suna da siginar da ba za a iya dogaro da su ba, wanda ke haifar da ƙarancin samun nasara rates ko haɗin haɗin gwiwa, kamar: ZigBee, SigFox, LoRa, da sauransu, yi amfani da ba tare da izini ba Bakan mita, tsangwama iri ɗaya yana da girma, siginar ba ta da tabbas sosai, kuma ikon watsawa yana iyakance, kuma ɗaukar hoto kuma mara kyau;da kuma mai ɗaukar layin wutar lantarki na PLC sau da yawa yana da ƙarin jituwa, kuma siginar yana raguwa da sauri, wanda ke sa siginar PLC ta zama mara ƙarfi da rashin aminci.
Na uku, waɗannan fasahohin ko dai tsofaffi ne kuma suna buƙatar maye gurbinsu, ko kuma fasaha ce ta mallaka tare da rashin buɗe ido.Misali, ko da yake PLC fasahar Intanet ce ta farko, akwai guraben fasaha da ke da wuyar warwarewa.Misali, yana da wahala a ketare majalisar rarraba wutar lantarki don fadada kewayon sarrafawa na mai sarrafawa, don haka juyin halittar fasaha kuma yana da iyaka;ZigBee, SigFox, LoRa Yawancinsu ƙa'idodi ne masu zaman kansu kuma suna ƙarƙashin ƙuntatawa da yawa akan daidaitaccen buɗewa;duk da cewa 2G (GPRS) cibiyar sadarwar jama'a ce ta wayar hannu, amma a halin yanzu yana kan hanyar janyewa daga hanyar sadarwar.
Mafi kyawun fitilar titi
Maganin fitilar titin mai kaifin baki wani nau'in samfuri ne na IoT mai wayo wanda ke haɗa aikace-aikacen ƙirƙira fasahar kayan aikin bayanai daban-daban.Yana fuskantar ainihin bukatun aikace-aikacen birane, yana amfani da hanyoyin sadarwa daban-daban kamar NB-IoT, 2G/3G/4G, LORA, da fiber na gani don mahalli daban-daban na aikace-aikacen da bukatun abokin ciniki, kuma yana amfani da cikakkiyar hanyoyin bayanai akan sandunan hasken titi don kafa hanyar shiga. ƙayyadaddun bayanai , Haɗa duk musaya na musaya na hardware, gane iko mai hankali na hasken titi, saka idanu na ainihi na yanayin birane, tashar tashar WiFi mara waya, sarrafa kulawar bidiyo, tsarin kula da watsa shirye-shiryen watsa shirye-shirye, da samun dama ga wurare daban-daban na ji, da kuma kafa tushe mai kyau ga aiwatar da wasu ayyuka na gari masu wayo Ainihin, magance matsalar haɗin gwiwar albarkatun birni yadda ya kamata.Sanya gine-ginen birni mafi kimiyya, gudanarwa mafi inganci, sabis mafi dacewa, da ba da cikakkiyar wasa ga rawar kwarangwal na fitilun titi a cikin birane masu wayo.
Maganganun bayanai
NB-IoT ya samo asali ne daga 4G.Fasahar Intanet ce ta Abubuwan Abubuwan da aka ƙera don babban haɗin gwiwa.Yana ba da damar haɗa fitilun titi kowane lokaci da ko'ina, kuma cikin sauri gane babban "haɗin kai".Babban darajar yana nunawa a cikin: babu cibiyar sadarwar da aka gina, babu kula da kai;Babban abin dogaro;Matsayin uniform na duniya, da goyan baya don ingantaccen juyin halitta zuwa 5G.
1. Kyauta na cibiyar sadarwar da aka gina da kai da kuma kula da kai: Idan aka kwatanta da PLC/ZigBee/Sigfox/LoRa's "rarraba cibiyar sadarwa ta hanyar sadarwa", NB-IoT fitilu masu wayo suna amfani da cibiyar sadarwar mai aiki, kuma fitilun titi suna toshe-da -wasa kuma ku wuce "Hop ɗaya" Ana isar da bayanan zuwa dandamalin girgije mai sarrafa fitilar titi ta hanya.Kamar yadda ake amfani da hanyar sadarwar afareta, ana kawar da farashin kulawa na gaba, kuma ingancin kewayon cibiyar sadarwa da ingantawa su ma alhakin mai gudanar da sadarwa ne.
2. Gudanar da gani, binciken fitilun kan layi na kan layi, da kuma GIS-tushen gani na gani management na unexplained kuskure annabi bayani, daya mutum zai iya sarrafa dubban titi fitilu a mahara tubalan, da adadin titi fitilu a kowane block, titi fitila hali, shigarwa. wuri, da shigarwa Lokaci da sauran bayanai a sarari suke a kallo.
3. Babban AMINCI: Saboda amfani da bakan da aka ba da izini, yana da ƙarfin hana tsangwama.Idan aka kwatanta da ƙimar haɗin kan layi na 85% na ZigBee/Sigfox/LoRa, NB-IoT na iya ba da garantin samun nasara 99.9%, don haka abin dogaro ne Mafi girman jima'i.
4. Multi-matakin hankali iko, Multi-mataki kariya, kuma mafi abin dogara
Fitilar tituna na gargajiya gabaɗaya suna ɗaukar hanyar sarrafawa ta tsakiya, kuma ba shi yiwuwa a sarrafa daidai hasken titi ɗaya.Matsakaicin iko mai hankali da yawa yana rage dogaro da fitilun titi akan hanyar sadarwa zuwa mafi girma.
5. Buɗewar matakai da yawa, zana zane don birni mai wayo
Za'a iya haɓaka guntu mai sarrafawa ta asali bisa tushen buɗewar tsarin aiki mai sauƙi na Liteos, kuma na'urori daga masana'antun daban-daban na iya yin hulɗa;tabbatar da haɗin kai tare da sufuri mai hankali, kula da muhalli, da gudanar da harkokin birni, da samar da manyan bayanai na farko don gudanar da birni.
Lokacin aikawa: Juni-16-2021